Menenea Pneumatic Muffler?
Kun san abin da ake kira?huhu muffler? A zahiri, ana amfani da muffler pneumatic zuwa na'urori da yawa a cikin masana'antu daban-daban. Ga amsa gare ku.
Na'urar muffler iska mai huhu, wanda kuma aka fi sani da mufflers na pneumatic, mafita ce mai tsada kuma mai sauƙi wanda ke rage matakan amo da gurɓataccen gurɓataccen iska daga na'urorin pneumatic. Mai yin shiru yana iya haɗawa da madaidaitan bawul ɗin magudanar ruwa don sarrafa yawan kwararar iska yayin da yake barin mai shiru.
Menene Ka'idar Aiki na Muffler Pneumatic?
Wataƙila kun san mahimmancin muffler pneumatic, amma kun san ka'idar aiki na muffler pneumatic? Anan mun jera muku shi.
Ka'idar aiki na masu yin shiru na pneumatic shine fitar da iska mai matsa lamba bayan aiki a matakan amo mai aminci da hana fitar da gurɓataccen abu (idan an yi amfani da shi tare da tacewa). Za a iya haifar da hayaniya mai yawa lokacin da aka fitar da iskar da aka matsa cikin yanayi. Sakamakon hayaniya daga iska mai ruɗi saboda karon iska mai saurin tafiya da aka saki daga ramuka tare da tsayayyen iska a cikin muhalli. Yawanci, ana shigar da silenter kai tsaye a bakin bututun bawul kuma yana watsa iskar da aka saki ta wani yanki mai girma, yana rage tashin hankali da matakan amo. An kera na'urorin shaye-shaye na huhu yawanci tare da kayan da ba su da ƙarfi don ƙara sararin saman tashoshin da suke rufewa. Hakanan za'a iya dora su akan bututu.
Menene Aikin Muffler Pneumatic?
A cikin wannan ɓangaren, mun bayyana ayyukan mufflers na pneumatic a gare ku.
①Yana taka rawar shiru, ana amfani da ita don rage yawan bugun jini da rage hayaniyar shayewa gwargwadon iko. Sautin yana da girma sosai lokacin da bawul ɗin solenoid ya ƙare, musamman lokacin da adadin bawul ɗin solenoid ya fi yawa. Shigar da mai yin shiru na iya rage hayaniya yadda ya kamata;
② Yana iya hana ƙura da sauran ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin mahalli a cikin bawul ɗin solenoid. In ba haka ba, barbashi a cikin solenoid bawul za su haifar da toshe motsi na solenoid bawul spool, don haka rage rayuwar sabis na solenoid bawul.
Ana amfani da kayan aikin da ba na al'ada ba a cikin yanayi mai natsuwa, sauti zai shafi aikin masu aiki da kayan aiki idan sun kasance suna sauraron sauti mai ban haushi, don haka muffler kuma wani ɓangare ne mai mahimmanci na tsarin hanyar iska.
Menene Fa'idodi da Rashin Amfanin Tagulla da Bakin Karfe?
Kamar yadda muka sani, kayan daban-daban suna da halaye daban-daban da kuma amfani da rashin amfani. A wannan bangare, mun fi kwatanta fa'idodi da rashin amfanin tagulla da bakin karfe a gare ku.
Tagulla
1. Amfani:
①Kayayyakin jiki: tare da babban ƙarfi, ba shi da sauƙi a lalace ta waje dangane da tsari. Tsarin yana da ƙarfi, don haka koyaushe yana iya yin aiki akai-akai.
② Abubuwan sinadarai: yana da kaddarorin sinadarai masu tsayayye da kyawun acid da juriya na alkali
③ Tsarin aiki: tare da sassauci mai kyau da aikin aiwatarwa, yana da sauƙin sarrafawa kuma ana iya yin shi a cikin yanayin zafi ko sanyi. Ƙarfin yana da matsakaici (200 ~ 360MPa), kuma juriya na lalacewa ya fi na aluminum girma amma ya fi karami fiye da karfe da titanium. Robansa yana da kyau sosai, kuma yana iya jure babban nakasar sanyi da sarrafa matsa lamba, kamar birgima, extrusion, ƙirƙira, shimfiɗawa, tambari, da lanƙwasa. Matsayin nakasawa na lankwasawa, mirgina, da miƙewa na iya kaiwa 95% ba tare da annashuwa na tsaka-tsaki da sauran maganin zafi ba.
2. Lalacewa
A cikin yanayi mai ɗanɗano, tagulla yana da sauƙin yin oxidize, yana haifar da patina, yana sa saman jan ƙarfe ya ɓata, kuma yana da wahalar tsaftacewa.
Bakin Karfe:
Amfani:
① Kaddarorin jiki: juriya mai zafi, juriya mai zafi, juriya mai ƙarancin zafi har ma da juriya mai ƙarancin zafi;
② Abubuwan sinadarai: juriya na lalata sinadarai da aikin lalata na lantarki a cikin ƙarfe yana da kyau sosai, na biyu kawai ga gami da titanium;
③Tsarin aiki: austenitic bakin karfe aiwatar aiwatar da aikin shine mafi kyau saboda kyawawan filastik. Ana iya sarrafa shi azaman faranti iri-iri, bututu da sauran sifofi masu dacewa da sarrafa matsa lamba. Ayyukan tsari na bakin karfe na martensitic ba shi da kyau saboda babban taurin;
④ Mechanical Properties: bisa ga daban-daban irin bakin karfe, da inji Properties na kowane ba m, martensite bakin karfe da high ƙarfi da taurin ya dace da masana'antu sassa tare da lalata juriya, high ƙarfi, da kuma high abrasion juriya, kamar turbine shaft. , bakin karfe cutlery, bakin karfe bearings. Plasticity na bakin karfe na austenitic yana da kyau sosai ba tare da tsananin ƙarfi ba. Duk da haka, juriya na lalata yana ɗaya daga cikin mafi kyau a cikin bakin karfe, wanda ya dace da lokacin da ake buƙatar juriya na lalata, kuma bukatun kayan aikin injiniya ba su da yawa.
2. Lalacewa
① Higher Cost: babban hasara na bakin karfe shine babban farashi, farashin ya fi girma, kuma matsakaicin mabukaci yana da wuyar cinyewa.
② Rashin juriyar alkali: bakin karfe baya juriya ga lalatawar kafofin watsa labarai na alkaline. Rashin dacewa da amfani na dogon lokaci ko kulawa zai haifar da mummunar lalacewa ga bakin karfe.
Yadda za a Zaɓa Mai Kyau na Pneumatic Muffler don Na'urorin ku?
Lokacin da kuka zaɓi muffler pneumatic, abu na farko da yakamata kuyi shine sanin inda zaku yi amfani da shi. Shawarar na muffler pneumatic ya bambanta daga aikace-aikacen. A cikin wannan bangare, za mu gabatar muku da aikace-aikacen da wasu nau'ikan iska.
1. Aikace-aikace:
Ana iya amfani da masu shiru na iska zuwa bangarori da yawa. Aikace-aikacen da ke aiki da na'urorin pneumatic a manyan mitoci kuma suna haifar da hayaniya mai yawa suna da kyau ga masu yin shiru na pneumatic. Anan mun lissafa wasu misalai a kasa:
① Robotics: Ana amfani da fasahar pneumatic sau da yawa a cikin yanki na robot don sarrafa motsi ko yin aiki akan kaya. Domin robots yawanci suna da hannu na mutum-mutumi, wanda ke buƙatar na'urorin huhu don sarrafa motsi. Sabili da haka, yana da matukar muhimmanci a sarrafa amo da shaye-shaye ke haifarwa.
②Marufi: Ana amfani da na'urorin huhu da yawa a cikin injinan tattara kaya don fitar da motsi. Nau'i-nau'i yawanci suna canja wurin samfur bisa ga sigina daga masu sarrafa masana'antu. Ana amfani da siginar daga mai sarrafawa don fara na'urar pneumatic. Saboda yawan injunan tattara kaya da kuma yawan ma'aikata da galibi ke kewaye da waɗannan injinan, masu yin shiru na pneumatic za su dace da na'urorin tattara kaya.
③ Injin samar da shinge: injinan da ke kera juzu'in shinge sau da yawa sun haɗa da silinda don yanke shingen, kamar yadda shingen ke murƙushewa. Wani ma'aikaci yana aiki tare da injin samar da shinge don tabbatar da cewa jujjuyawar shingen sun hadu da ƙayyadaddun bayanai. Ana ba da shawarar masu yin shiru na pneumatic don rage hayaniyar injina da ke ci gaba da gudana, don kare mai aiki daga hayaniya mai lalacewa.
2.Shawarar Silencer na Pneumatic
Filters Sintered Pneumatic Pneumatic Sintered Mufflers suna amfani da abubuwa masu tace tagulla mai ratsa jiki wanda aka amintattu zuwa daidaitattun kayan aikin bututu. Waɗannan ƙaƙƙarfan mufflers masu sauƙi suna da sauƙin shigarwa da kulawa, musamman dacewa da iyakataccen sarari. Ana amfani da su don watsa iska da hayaniyar muffler daga tashoshin shaye-shaye na bawul ɗin iska, silinda na iska, da kayan aikin iska zuwa matakin yarda cikin buƙatun amo na OSHA.
Mufflers su ne sassa na tagulla mai raɗaɗi da aka yi amfani da su don rage yawan fitarwa na iskar gas, don haka rage hayaniya lokacin da aka fitar da iskar. An yi su da tagulla mai daraja B85, tare da ingantaccen tacewa na 3-90um.
- Yana aiki tare da matsa lamba har zuwa mashaya 10 don amfanin masana'antu
- G1/8 zaren ya dace sosai tare da daidaitattun tsarin pneumatic
- Faɗin zafin aiki na -10 ° C zuwa + 80 ° C don amfani a cikin matsanancin yanayin masana'antu
- Ana iya amfani da shi tare da man shafawa don rage lalacewa da tsagewa
Muhallin Aikace-aikace:
• Masana'antu aiki da kai
• Robotics
• Ininiyan inji
• Marufi da sarrafa kayan aiki
②Sintered Bronze Muffler 40 MicronMatsa lamba Relief Valve Mai hana Ruwan iska
Filters Sintered Pneumatic Pneumatic Sintered Mufflers suna amfani da abubuwa masu tace tagulla mai ratsa jiki wanda aka amintattu zuwa daidaitattun kayan aikin bututu. Waɗannan ƙaƙƙarfan mufflers masu sauƙi suna da sauƙin shigarwa da kulawa, kuma musamman dacewa da iyakataccen sarari. Ana amfani da su don watsa iska da hayaniyar muffler daga tashoshin shaye-shaye na bawul ɗin iska, silinda na iska, da kayan aikin iska zuwa matakin yarda cikin buƙatun amo na OSHA.
Mufflers su ne sassa na tagulla mai raɗaɗi da aka yi amfani da su don rage yawan fitarwa na iskar gas, don haka rage hayaniya lokacin da aka fitar da iskar. An yi su da tagulla mai daraja B85, wanda ke da ingancin tacewa na 3-90um.
Muhallin Aikace-aikace:
Masu hurawa, damfara, injuna, famfo famfo, injinan iska, kayan aikin huhu, magoya baya, da duk wani aikace-aikacen da ke buƙatar rage yawan amo.
A ƙarshe, masu ɗaukar iska mai huhu, waɗanda ake magana da su a matsayin mufflers na pneumatic, wani tsari ne mai tsada kuma mai sauƙi wanda ke rage matakan amo da gurɓataccen gurɓataccen iska daga na'urorin pneumatic. Ana iya yin shi da bakin karfe ko tagulla. Lokacin da ka zaɓi muffler pneumatic, ya kamata ka yi la'akari da aikace-aikacen sa.
Idan kuma kuna da ayyukan da ke buƙatar amfani da aAir Muffler Silecer, kuna maraba da tuntuɓar mu don cikakkun bayanai, ko kuna iya aika imel zuwa gare kuka@hengko.com. Za mu mayar da baya a cikin sa'o'i 24.
Lokacin aikawa: Nov-11-2022