Zazzabi da Kula da Humidity a cikin Noman Mashroom?
Masu noman naman kaza za su ce duk abin da kuke buƙata shine ɗaki mai duhu don shuka namomin kaza, amma zafin jiki da zafi suna taka muhimmiyar rawa wajen ko namomin kaza za su fitar da jiki mai 'ya'ya.Takin da ba a gama ba tabbas zai haifar da zafi mai yawa ga maɓalli na naman kaza kuma zai kashe mycelium.
Ruwan da ke cikin namomin kaza yana da yawa sosai, kuma kusan kashi 90% na naman gwari shine ruwa.Babban yanayin zafi yana da kyau sosai yanayin girma ga fungi.Don yanayin zafin jiki da na'urori masu auna zafi, duk da haka, yanayin zafi mai girma (> 95 % RH) da gurɓatawa daga ƙwayoyin fungal da aka saki da fungal hyphae (mycelium) sune ƙalubale masu wahala.Saboda haka, duka biyuzafin jiki da na'urori masu zafida na'urori masu auna iskar gas don noman naman gwari na masana'antu dole ne su kasance masu juriya ga gurɓatawa kuma a lokaci guda auna daidai da dogaro a ƙarƙashin yanayin zafi mai ƙarfi.
Yana da wahala a yi aiki don firikwensin zafi a cikin babban zafin jiki.HENGKO zafin jiki da zafi firikwensin yana ɗaukar harsashi na zafi mai hana ruwa kuma zai hana ruwa shiga cikin jikin firikwensin kuma ya lalata shi, amma yana ba da damar iska ta wuce ta yadda za ta iya auna zafi (danshin) na muhalli.
Namomin kaza suna ɗaukar iskar oxygen da yawa yayin da suke girma kuma suna sakin carbon dioxide.Kamfanonin namomin kaza galibi wuraren bita ne na rufe, kuma idan matakan carbon dioxide ya yi yawa, ci gaban naman kaza zai yi tasiri.Saboda haka, a cikin ainihin noman namomin kaza, ya kamata a shigar da na'urori masu auna carbon dioxide don auna yawan ƙwayar carbon dioxide.Idan maida hankali ya wuce ma'auni, ana iya aiwatar da samun iska ko jiyya na lokaci.
Don haka, idan kuna da yin Mashroom Cultition, zaku iya gwada yanayin yanayin mu da Kula da Humidity, kuyi imani zaku sami ƙari kuma mafi kyawun Mashroom.
Kuna da wasu tambayoyi, da fatan za ku iya tuntuɓar mu ta imelka@hengko.com, Hakanan zaku iya zuwa shafin tuntuɓar mu don aiko da tambaya ta wurin daga.
Lokacin aikawa: Janairu-20-2022