Me yasa ake buƙatar daidaita abubuwan gano gas akai-akai?

Me yasa ake buƙatar daidaita abubuwan gano gas akai-akai?

A cikin kowace masana'antu mai mahimmancin aminci, mahimmancin abubuwan gano iskar gas ba za a iya wuce gona da iri ba. Kayan aiki ne masu mahimmanci waɗanda zasu iya hana bala'o'i masu yuwuwa, kiyaye rayuwar ɗan adam, da kare muhalli. Kamar duk kayan aiki masu mahimmanci, masu gano gas suna buƙatar daidaitawa na yau da kullun don aiki da kyau. Anan ga cikakken binciken dalilin da yasa na'urorin gano iskar gas ke buƙatar daidaitawa lokaci-lokaci.

 

Mai gano iskar gas wani nau'in kayan aiki ne donGane magudanar ruwan iskar gasya haɗa da na'urar gano iskar gas mai ɗaukuwa, ƙayyadaddun na'urar gano iskar gas, na'urar gano iskar gas ta kan layi da sauransu. Ana amfani da na'urori masu auna iskar gas don gano nau'ikan iskar gas a cikin muhalli da abun da ke ciki da abubuwan da ke cikin gas. Lokacin da injin gano iskar gas ya bar masana'anta, masana'anta za su daidaita kuma su daidaita na'urar ganowa. Amma me yasa yake buƙatar daidaitawa akai-akai? Yana da mahimmanci don tabbatar da daidaiton na'urar gano iskar gas.

janar na saka idanu gas detector-DSC_9306

 

1. Tabbatar da Gaskiya da Amincewa

* Sensor Drift:Bayan lokaci, na'urori masu auna firikwensin gas na iya jurewa 'drift'. Wannan yana nufin cewa za su iya fara nuna karatun da ba daidai ba 100%, saboda dalilai kamar tsawan lokaci ga iskar gas, gurɓatawa, ko kuma kawai lalacewa da tsagewar kayan aikin lantarki.

* Mahimman Hukunce-hukunce:A cikin masana'antu da yawa, ɗan canji a cikin tattara iskar gas zai iya zama bambanci tsakanin yanayi mai aminci da mai haɗari. Don yanke shawara masu rai da mutuwa, ba za mu iya dogara ga mai yiyuwa kuskure karatu ba.

 

Daidaiton kayan aiki shine muhimmin abin da ake buƙata don bayar da ƙararrawa lokacin da yawan iskar gas mai guba da cutarwa ko iskar gas mai ƙonewa a cikin yanayin ganowa ya kai iyakar ƙararrawa da aka saita. Idan daidaito na kayan aiki ya ragu, za a yi tasiri akan lokaci na ƙararrawa, wanda zai haifar da sakamako mai tsanani har ma da hadarin rayukan ma'aikata.

 

Daidaiton kayan aiki shine muhimmin abin da ake buƙata don bayar da ƙararrawa lokacin da yawan iskar gas mai guba da cutarwa ko iskar gas mai ƙonewa a cikin yanayin ganowa ya kai iyakar ƙararrawa da aka saita. Idan daidaito na kayan aiki ya ragu, za a yi tasiri akan lokaci na ƙararrawa, wanda zai haifar da sakamako mai tsanani har ma da hadarin rayukan ma'aikata.

 

Daidaiton mai gano iskar gas ya dogara ne akan na'urori masu auna firikwensin, na'urori masu auna sinadarai na lantarki da na'urori masu ƙonewa na catalytic wasu abubuwa a cikin mahalli yayin amfani da gazawar mai guba. Misali, firikwensin HCN, idan an yi masa allura tare da H2S da PH3, firikwensin firikwensin zai zama mai guba kuma ba shi da amfani.Na'urori masu auna firikwensin LEL na iya yin tasiri sosai ta hanyar fallasa samfuran tushen silicon. An jaddada a cikin jagorar masana'anta na mai gano iskar gas ɗinmu cewa yakamata a yi calibration aƙalla sau ɗaya a kowane watanni 12; Idan akwai haɗarin iskar gas mai yawa, yakamata a yi aikin daidaitawa nan da nan don tabbatar da daidaiton ma'aunin kayan aiki.

 

 

2. Fahimtar Muhimmancin Ƙirar Gano Gas na yau da kullun da kuma hanyoyin don ingantaccen karatu.

Wani dalili mai mahimmanci shine cewa na'urar ganowa na iya yin shawagi akan lokaci da kuma bayyanar da iskar gas. Ya kamata mai ganowa ya nuna kamar 000 a cikin yanayin al'ada, amma idan drift ya faru, za a nuna maida hankali fiye da 0, wanda zai shafi sakamakon ganowa. Don haka, yakamata a daidaita ma'aunin gas ɗin akai-akai don tabbatar da daidaiton ma'aunin. Yana da wahala a murkushe madaidaicin sifiri ta wasu hanyoyi.

Akwai wasu hanyoyin daidaitawa kamar na ƙasa don ambaton ku:

1) Sifili calibration

Danna maɓallin sifili na kusan daƙiƙa 2, fitilolin LED guda 3 suna walƙiya a lokaci guda, bayan daƙiƙa 3, fitilun LED ɗin suna komawa al'ada, alamar sifili ya yi nasara.

2) Gyaran hankali

Idan an yi maɓalli na maɓalli ba tare da daidaitaccen iskar gas ba, daidaitaccen iskar gas ɗin zai gaza.

Shigar da daidaitaccen gas, danna kuma riƙe daidaitaccen gas + ko daidaitaccen iskar gas -, hasken da ke gudana (Run) zai kunna kuma ya shiga daidaitaccen yanayin gas. Latsa daidaitaccen iskar gas + sau ɗaya, ƙimar maida hankali yana ƙaruwa da 3, kuma hasken Err yana walƙiya sau ɗaya; Idan ba ku danna daidaitaccen gas + ko daidaitaccen iskar gas ba - na daƙiƙa 60, daidaitaccen yanayin gas ɗin zai fita, kuma yana gudana. haske (Run) zai dawo zuwa walƙiya na yau da kullun.

An lura: Sai kawai lokacin da babu allon nuni, ana iya amfani da maɓallan babban allo don aiki. Lokacin da allon nuni, da fatan za a yi amfani da menu na allon nuni don daidaitawa.

 

 

3. Bin Dokoki da Ka'idoji

* Zazzabi da Humidity: Ana yawan amfani da abubuwan gano iskar gas a yanayi iri-iri. Canje-canje a yanayin zafi da zafi na iya shafar daidaiton su. Daidaitawa na yau da kullun yana tabbatar da cewa suna samar da ingantaccen karatu ba tare da la'akari da yanayin ba.

* Girgizar Jiki da Bayyanar: Idan an jefar da mai ganowa, ko kuma ya fallasa ga damuwa ta jiki, ana iya yin tasiri ga karatunsa. Binciken daidaitawa na yau da kullun yana tabbatar da an gano duk wasu abubuwan da ba su da kyau kuma an gyara su

 

 

4. Canje-canje a Yanayin Muhalli

* Zazzabi da Humidity: Ana yawan amfani da abubuwan gano iskar gas a yanayi iri-iri. Canje-canje a yanayin zafi da zafi na iya shafar daidaiton su. Daidaitawa na yau da kullun yana tabbatar da cewa suna samar da ingantaccen karatu ba tare da la'akari da yanayin ba.

* Girgizar Jiki da Bayyanar: Idan an jefar da mai ganowa, ko kuma ya fallasa ga damuwa ta jiki, ana iya yin tasiri ga karatunsa. Binciken daidaitawa na yau da kullun yana tabbatar da an gano duk wasu abubuwan da ba su da kyau kuma an gyara su.

 

 

5. Tabbatar da Tsawon Rayuwar Kayan Aiki

* Sawa da Yagewa: Kamar kowane kayan aiki, bincikar yau da kullun na taimakawa wajen gano abubuwan da za su iya faruwa kafin su zama manyan matsaloli.

* Tasirin Kuɗi: A cikin dogon lokaci, ƙididdiga na yau da kullun na iya zama mafi tsada-tsari, saboda suna iya hana haɗarin haɗari ko haɗari.

bukatar siyan kayan maye da wuri.

 

6. Bambance-bambancen Rayuwa na Sensors

* Gas ​​daban-daban, Tsawon rayuwa daban-daban: Na'urori daban-daban don iskar gas daban-daban suna da bambancin rayuwa. Misali, na'urar firikwensin iskar oxygen na iya buƙatar ƙarin daidaitawa akai-akai idan aka kwatanta da firikwensin carbon monoxide.
* Tabbatar da duk na'urori masu auna firikwensin suna Aiki: Binciken daidaitawa na yau da kullun yana tabbatar da cewa duk firikwensin da ke cikin injin gano gas da yawa suna aiki da kyau.

 

Madallasamfur, sabis na hankali, ci gaba da haɓaka bincike na fasaha da haɓakawa da tsarin gudanarwa na masana'antu, HENGKO koyaushe yana tsaye a kan gaba don haɓaka masana'antu, HENGKO zai ba ku kyakkyawan binciken gano iskar gasGidajen da ke tabbatar da fashewar iskar gasGas Sensor moduleNa'urorin firikwensin gasAbubuwan gano gas.

 

 

Tuntuɓi HENGKO Yau!

Kuna da tambayoyi ko buƙatar ƙarin taimako?

Kada ku yi shakka don tuntuɓar ƙungiyar HENGKO. Aika tambayoyinku

kai tsaye zuwaka@hengko.comkuma za mu yi farin cikin taimaka muku.

 

 

https://www.hengko.com/

 


Lokacin aikawa: Dec-19-2020