Me yasa Ake Bukatar Auna Raɓa & Matsawa don Matsakaicin Ma'aunin iska?

 

Matsakaicin Raɓa & Matsi don Matsakaicin Ma'aunin iska

 

Me yasa yakamata a auna ma'aunin raɓa & matsin lamba don ma'aunin ma'aunin iska?

Auna ma'aunin raɓa da matsa lamba a cikin matsewar tsarin iska yana da mahimmanci don dalilai da yawa da suka shafi aikin tsarin, amincin kayan aiki, da ingancin samfur.Ana amfani da iskar da aka matsa sosai a masana'antu daban-daban don ayyuka kamar ƙarfafa kayan aikin pneumatic, sarrafa matakai, da samar da iskar numfashi.Ga dalilin da ya sa auna raɓa da matsa lamba yana da mahimmanci a cikin wannan mahallin:

1. Kula da danshi:

Iskar da aka matse tana ƙunshe da tururin danshi, wanda zai iya tattarawa cikin ruwa mai ruwa lokacin da zafin iska ya faɗi.Wannan na iya haifar da matsaloli kamar lalata, rashin aikin kayan aiki, da gurɓatar samfuran ƙarshe.Ta hanyar auna ma'aunin raɓa, wanda shine yanayin zafin da ke faruwa, za ku iya tabbatar da cewa iska ta kasance bushe sosai don hana waɗannan batutuwa.

2. Tsawon Kayan Aiki:

Danshi a cikin matsewar iska na iya haifar da lalatawar ciki a cikin bututu, bawuloli, da sauran abubuwan da ke cikin matsewar tsarin iska.Wannan lalata na iya raunana kayan aikin kuma ya rage tsawon rayuwarsu.Auna ma'aunin raɓa yana taimakawa kula da yanayin bushewar iska kuma yana tsawaita rayuwar kayan aiki.

3. Kyakkyawan samfur:

A cikin masana'antu inda iska mai matsa lamba ke shiga cikin hulɗa kai tsaye tare da samfura, kamar a cikin masana'antar abinci da masana'antar magunguna, ingancin matsewar iska yana da mahimmanci don hana kamuwa da cuta.Danshi a cikin iska na iya gabatar da barbashi maras so da ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin tsari, mai yuwuwar lalata inganci da amincin samfuran ƙarshe.

4. Ingantaccen Makamashi:

Tsarin iska mai matsewa galibi suna da ƙarfi.Danshi iska yana buƙatar ƙarin kuzari don damfara fiye da busasshiyar iska, wanda ke haifar da yawan amfani da makamashi.Ta hanyar kiyaye yanayin iska mai bushe, zaka iya inganta ingantaccen tsarin iska mai matsa lamba kuma rage farashin makamashi.

5. Sarrafa Tsari:

Wasu hanyoyin masana'antu suna kula da bambancin zafi.Ta hanyar aunawa da sarrafa raɓa na iska mai matsewa, za ku iya tabbatar da daidaitattun yanayin tsari da sakamakon abin dogara.

6. Daidaiton Kayan aiki:

Yawancin kayan aiki da tsarin sarrafawa waɗanda ke amfani da iska mai matsewa azaman tunani ko kuma wani ɓangare na aikinsu suna buƙatar iskar ta kasance a takamaiman matsi da raɓa.Daidaitaccen aunawa da sarrafa waɗannan sigogi suna da mahimmanci don kiyaye daidaito da amincin waɗannan kayan aikin.

7. Damuwar Tsaro:

A aikace-aikace inda ake amfani da matsewar iska don shakar iskar iska, tabbatar da raɓa da matsa lamba suna cikin iyakoki da aka yarda da su yana da mahimmanci ga lafiya da amincin ma'aikata.Matakan zafi mai yawa na iya haifar da rashin jin daɗi, rage aikin numfashi, da haɗarin lafiya.

8. Yarda da Ka'ida:

Wasu masana'antu, kamar su magunguna da na'urorin likitanci, suna da ƙaƙƙarfan buƙatun ƙa'ida don matsewar ingancin iska.Aunawa da rubuta raɓa da matsa lamba na iya taimakawa tabbatar da bin waɗannan ƙa'idodi.

A taƙaice, auna ma'aunin raɓa da matsa lamba a cikin tsarin iska mai matsewa yana da mahimmanci don kiyaye amincin kayan aiki, tabbatar da ingancin samfur, haɓaka ƙarfin kuzari, da kuma bin ka'idodin aminci da tsari.Yana ba da damar ingantacciyar iko akan aikin tsarin iska mai matsewa kuma yana taimakawa hana raguwar lokaci mai tsada, gyare-gyare, da yuwuwar haɗarin aminci.

 

 

Me yasa Ruwan iska yake danne?

Na farkoMuna Bukatar Sanin Menene Dew Point?

Wurin raɓa shine yanayin zafin da dole ne a sanyaya iskar zuwa wurin da tururin ruwan da ke cikinsa zai iya taso ya zama raɓa ko sanyi.A kowane yanayi,

yawan tururin ruwa da iska ke iya ɗauka shine mafi girman.Wannan matsakaicin adadin ana kiransa matsa lamba na tururin ruwa.Ƙara ƙarin ruwa

tururi yana kaiwa zuwa gaji.Saboda yanayin iskar gas da kuma yadda ake samar da shi, iskar da ba ta da magani ko da yaushe tana ɗauke da gurɓatattun abubuwa.

Bukatar maganin iska ya taso daga manyan halaye guda uku na iska mai matsa lamba.

 

1.Babban gurɓataccen iska a cikin matsewar iska sune ruwan ruwa - ruwa aerosols - da tururin ruwa.Auna danshi yana da mahimmanci don tabbatar da inganci,

aminci da inganci na dubban aikace-aikace a cikin masana'antu da yawa.

2.A cikin matakai da yawa, tururin ruwa wani mummunan gurɓataccen abu ne wanda ba shi da kyauyana rinjayar inganci da amincin samfurin ƙarshe.

3.Wannan shine dalilin da ya sa ma'aunin raɓa shine takamaiman nau'in ma'aunin zafi kuma shine mafi girmasiga da aka saba amfani dashi lokacin gujewa

condensation ko daskarewa.

 

 

Ta Yaya Ake Samar da Gurɓatattun Gurasa?

Kamar yadda ruwa ba ya dannewa, lokacin danne iska, abun cikin ruwa a kowane m³ yana ƙaruwa.Koyaya, matsakaicin abun ciki na ruwa a kowane m³ na iska a wani abin da aka bayar

zafin jiki yana iyakance.Don haka matsawar iska yana ƙara matsa lamba na tururin ruwa don haka raɓa.Koyaushe yi la'akari da wannan idan kun kasance

fitar da iska zuwa yanayi kafin aiwatar da ma'auni.Matsayin raɓa a ma'aunin ma'auni zai bambanta da raɓa yayin aiwatarwa.

 

ma'aunin raɓa

 

 

Wadanne Matsaloli Zasu iya haifarwa a cikin Tsarin Matsi?

1. Toshewar bututu

2. Rushewar injina

3. Gurbacewa

4. Daskarewa

 

Aikace-aikace don ma'aunin raɓa kewayo daga iskar numfashi na likitanci da saka idanu masu bushewar masana'antu zuwa sa ido kan raɓa na halitta

iskar gas don tabbatar da ya cika ka'idojin inganci na duniya.Ma'aunin raɓa tare da masu watsa raɓa yana ɗaya daga cikin mafi inganci hanyoyin

tabbatar da amfani da kayan aikin masana'antu yadda ya kamata.

 

 HENGKO-daidaitaccen firikwensin zafi- DSC_8812

 

Ta Yaya Zaku Iya Auna Makin Raba Dagaskiya?

1.Zaɓi kayan aiki mai daidaitaccen kewayon aunawa.

2.Fahimtar halayen matsi na kayan aikin raɓa.

3.Shigar da firikwensin daidai: tsarin mai zuwa daga masana'anta.

Kar a shigar da firikwensin raɓa a ƙarshen stubs ko “matattu iyakar” guntun bututu inda babu iska.

 

HENGKO yana ba da kewayon babban madaidaicin firikwensin raɓa, masu watsa zafin jiki da zafi, zafin jiki da zafi calibrators

da sauran kayan zafin zafi don dubban abokan ciniki a duk duniya.Kewayon mu na firikwensin raɓa yana da sauƙin shigarwa da kulawa

kuma suna auna yanayin zafi, zafin jiki da zafin raɓa.Aikace-aikace na yau da kullun sun haɗa da saka idanu masu bushewar iska, matsa

tsarin iska, ceton makamashi da kare kayan aiki daga lalata tururin ruwa, gurɓatawa.Ana bayarwa tare da shirin maye gurbin firikwensin

don rage girman lokacin kulawa, abin dogara ne kuma masu tsada.

 

 Tace Na'urorin haɗi

HENGKO na iya saduwa da babban girman buƙatun abokan cinikin OEM a duk duniya, suna ba da manyan masana'antun kayan aikin masana'antu a duniya.

Baya ga daidaitattun samfuran, ƙungiyar injiniyoyinmu na iya yin aiki tare da ku don ɗaukar aikinku daga ƙira zuwa matakin filin, tare da tsayawa ɗaya.

goyon bayan sabis na samfur da fasaha.

 

 

Hakanan zaka iyaAiko mana da ImelKai tsaye Kamar Haka:ka@hengko.com

Zamu Aika Baya Tare da Sa'o'i 24, Godiya ga Majinjin ku!

 

 

 

 

 

Aiko mana da sakon ku:

 

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

 

https://www.hengko.com/


Lokacin aikawa: Juni-10-2022